MASHAURI YA WILAYA
WAFANYAKAZI (WCF).

tayo pindi Mtumishi

TANGAZO KWA WATUMISHI WOTE WA HAL
YA SINGIDA KUHUSU MFUKO WA FIDIA KWA

Watumishi wote mnajulishwa kufuata na kuzingatia mambo yafua
a kazi na kupelekea kuumia

atakapopatwa na ajali/janga akiwa anatekeleza majukumu 'y

au kufariki dunia.

A. HATUA ZA KUFUATA BAADA YA TUKIO LA AJALI KAZINI

1. Mwajiriwa apatapo ajali kazini anapaswa kutoa taarifa kwa mwajiri na kwa

Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko kwa kutumia Fomu ya kutaarifu ajali WCN-1.

2. Fomu WCN -1 inapaswa kujazwa katika nakala halisi tatu (3) na ziwe na muhuri wa

mwajiri. Nakala moja mwajiriwa ataambatana nayo kituo cha afya au hospitali ikiwa

imeambatishwa na nakala ya kitambulisho cha kazi/barua ya utambulisho kutoka kwa

mwajiriwa, Nakala ya pili ibaki kwa mwajiri wake kwa kumbumbukumbu na nakala ya

tatu iwasilishwe kwa Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko ndani siku 7 ikiwa imeambatishwa na:

A. Nakala ya Mkataba wa kazi au barua ya ajira

B. Nakala ya kitambulisho cha kazi au barua ya utambulisho kutoka kwa mwajiri

C. Ripoti ya mwaijiri kuhusu taarifa ya ajali
3. Mwajiriwa ataenda kituo cha afya au hospitali kupata matibabu na wakati matibabu
yanaendelea daktari anayemhudumia mwajiriwa atapaswa kujaza fomu zifuatazo: -

A. WCC- 2A Fomu hii inapaswa kujazwa taarifa za awali za matibabu ndani ya siku 14.

B. WCP — 3 Fomu hii itajazwa kama matibabu ya mwaijiriwa yanazidi siku saba (7) au
kila wakati anapohudhuria kliniki

C. WCP — 5 Fomu hii itajazwa wakati mwajiriwa anarudi kazini kwa masharti mbalimbali
aliyopewa na daktari mfano mapumziko ya muda, kufanya kazi nyepesi, kubadilishiwa
kazi au sharti lingine kwa kadiri daktari atakavyoona inafaa

4. Mwaijiriwa atakapomaliza matibabu, daktari anayemhudumia atapaswa kujaza taarifa
ya matibabu kwa kutumia Fomu maalumu pamoja na kumpatia cheti cha matibabu

ambacho kitamwezesha kurudi kazini.
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A. WCC - 2B Fomu hii ijazwe mwishoni baada ya mwajiriwa kumaliza matibabu
B. WCP - 4) Cheti cha matibabu ambacho kitamwezesha kurudi kazini

5. Baada ya hatua za kutoa taarifa na kupata matibabu kukamilika; mwaijiri, mwajiriwa
au mtu yeyote kwa niaba ya mwajiriwa, anaweza kuwasilisha madai ya fidia kwa
Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko kwa kutumia Fomu WCC-1. Fomu hii WCC-1 ikishajazwa
inatakiwa kuwasilishwa kwa Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko katika kipindi kisichozidi miezi

12 tokea tarehe ya ajali.

6. Mkurugenzi Mkuu atatoa maamuzi juu ya madai ya fidia ndani ya siku 30 baada ya
kupokea madai yaliyokamilika.

7. Vifuatavyo ni vitu muhimu vinavyotakiwa kuwasilishwa kwa Mkurugenzi Mkuu wakati
wa kuwasilisha madai: -

i. Nakala ya Mkataba wa kazi au barua ya ajira

ii. Nakala ya kitambulisho cha kazi au barua ya utambulisho kutoka kwa mwajiri

iii. Ripoti ya mwaijiri kuhusu taarifa ya ajali

iv. Ripoti za daktari (WCC-2A, WCP-3, WCC-2B, WCP-4, WCP-5)

v. Ripoti ya polisi ikiwa ajali hiyo inahusisha ajali za barabarani, anga, maji na matukio
ya jinai

A. HATUA ZA KUFUATA BAADA YA TUKIO LA KIFO

KITOKANACHO NA KAZI

1. Mtu yeyote kwa niaba ya familia ya marehemu atatoa taarifa ya kifo kwa mwajiri
haraka iwezekanavyo. Aidha mtu yeyote kwa niaba ya familia ya marehemu anaweza
kutoa taarifa kwa Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko haraka iwezekanavyo katika kipindi
kisichozidi miezi 12 baada ya kifo cha mwajiriwa kilichotokana na ajali au ugonjwa

uliotokana na kazi.
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2. Mwajiri anatakiwa kutoa taarifa ya kifo kwa Mkurugenzi Mkuu ndani ya miezi 12
baada ya kifo cha mwaijiriwa kilichotokana na ajali au ugonjwa uliotokana na kazi kwa

kutumia fomu WCN-1
3. Mwajiri atapaswa kujaza nakala halisi tatu (3) za fomu WCN-1, nakala ya kwanza

itabaki kwa mwaijiri, nakala ya pili apewe mwakilishi wa familia ya marehemu na nakala
ya tatu iwasilishwe kwa Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko ndani miezi 12 ikiwa
imeambatishwa na: -

A. Nakala ya Mkataba wa kazi au barua ya ajira

B. Nakala ya kitambulisho cha kazi au barua ya utambulisho kutoka kwa mwaijiri

C. Ripoti ya mwajiri kuhusu taarifa ya ajali
4. Baada ya kutoa taarifa ya kifo cha Mwajiriwa kwa Mkurugenzi Mkuu, mwakilishi wa
familia ya marehemu atatakiwa kujaza taarifa za wategemezi kwa kutumia fomu WCP-7

ambayo itathibitishwa na mahakama.
5. Mwajiri au mwakilishi wa familia ya marehemu atawasilisha madai ya fidia kwa
Mkurugenzi Mkuu kwa kutumia Fomu WCC-1 na taarifa za wategemezi zilizopo katika

Fomu WCP-7 pamoja na vielelezo vifuatavyo:
a) Cheti cha kifo

b) Kibali cha mazishi
¢) Ripoti za polisi (taarifa ya askari wa barabarani endapo ajali imetokea barabarani,

angani, majini au taarifa ya upelelezi wa kifo)

d) Muhtasari wa kikao cha wanandugu uliyoidhinishwa na mahakama husika ambapo
shauri la mirathi limefunguliwa
e) Kiapo cha msimamizi wa mirathi

f) Hukumu ya mahakama kuhusiana na mirathi husika

g) Taarifa za kibenki za wategemezi
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h) Cheti cha ndoa kama marehemu ameacha Mjane/mgane au kiapo cha ndoa kwa

mwenza kutoka mahakamani

i) Nakala za vyeti vya kuzaliwa vya watoto kama marehemu ameacha watoto chini ya

umri wa miaka 18
6. Mkurugenzi Mkuu atatoa maamuzi juu ya madai ya fidia ndani ya siku 30 baada ya

kupokea madai yaliyokamilika.

A. HATUA ZA KUFUATA BAADA YA KUJULIKANA KWA UGONJWA

UTOKANAO NA KAZI
1. Baada ya daktari kutambua ugonjwa utokanao na kazi, Mwajiri anatakiwa kutoa
taarifa kwa Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko ndani ya siku 7 kwa kutumia Fomu WCN- 1

ikiambatana na ripoti zifuatazo za uchunguzi:-

A. Diagnosis report (ripoti ya vipimo kutoka hospitalini inayoonyesha kungudulika kwa
ugonjwa),

B. Pre-employment medical examination (ripoti ya vipimo wakati mwajiriwa anaanza
ajira),

C. Periodical medical examination (ripoti ya vipimo vya kila mwaka vya mwajiriwa

vinavyonyesha maendeleo yake kiafya). Aidha, mwajiriwa anaweza kutoa taarifa kwa
Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko ndani ya siku 21 baada ya daktari kutambua ugonjwa

utokanao na kazi.

2. Fomu WCN - 1 inapaswa kujazwa katika nakala halisi mbili (2) na ziwe na muhuri wa
mwajiri. Nakala moja ibaki kwa mwaijiri wake kwa kumbumbukumbu na nakala ya pili
iwasilishwe kwa Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko ndani siku 7 ikiwa imeambatishwa na: -

A. Nakala ya Mkataba wa kazi au barua ya ajira

B. Nakala ya kitambulisho cha kazi au barua ya utambulisho kutoka kwa mwaijiri

C. Ripoti ya mwajiri kuhusu taarifa ya ajali
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3. Baada ya Mfuko kupokea taarifa ya ugonjwa kutoka kwa mwajiriwa, utafanya
tathimini ya awali na kutoa uthibitisho kama ugonjwa huo unatokana na kazi. Kama
ugonjwa utagundulika umetokana na kazi, Mfuko utamruhusu mwajiriwa kupata
matibabu katika hospitali zenye mikataba na Mfuko. Mwajiriwa atakwenda hospitali
kupata matibabu akiwa ameambatana na barua ya uthibitisho wa ugonjwa kutoka
kwenye Mfuko na wakati matibabu yanaendelea daktari WCC — 2B Fomu hii ijazwe

mwishoni baada ya mwajiriwakumaliza matibabu .
B. WCP - 4) Cheti cha matibabu ambacho kitamwezesha kurudi kazini

5. Baada ya hatua za kutoa taarifa na kupata matibabu kukamilika; mwaijiri, mwajiriwa
au mtu yeyote kwa niaba ya mwajiriwa, anaweza kuwasilisha madai ya fidia kwa
Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko kwa kutumia Fomu WCC-1. Fomu hii WCC-1 inapaswa
kuwasilishwa kwa Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko katika kipindi kisichozidi miezi 12 tokea

tarehe ya ugunduzi wa ugonjwa.

6. Mkurugenzi Mkuu atatoa maamuzi juu ya madai ya fidia ndani ya siku 30 baada ya

kupokea madai yaliyokamilika.
7. Vifuatavyo ni vitu muhimu vinavyotakiwa kuwasilishwa kwa Mkurugenzi Mkuu wakati

wa kuwasilisha madai: -

i. Nakala ya Mkataba wa kazi au barua ya ajira

ii. Nakala ya kitambulisho cha kazi au barua ya utambulisho kutoka kwa mwayjiri
iii. Ripoti ya mwaijiri kuhusu taarifa ya ajali

iv. Ripoti za daktari (WCC-2A, WCP-3, WCC-2B, WCP-4, WCP-5)
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KWA MAELEZO ZAIDI INGIA WEBSITE YA MFUKO www.wcf.qo.tz au Wef
employee Portal.Pia fomu zote zinapatikana kwenye website ya mfuko wa WCF

imetolewa na:

MKURUGENZI MTENDAJI,
HALMASHAURI YA WILAYA,

S.LP27,
SINGIDA.

BY UTAWALA

TAREHE: 10/02/2024
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