JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFiSI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA SINGIDA

Tarehe: 03/06/2025

TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA
VIKUNDI VYA WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU

(Limetolewa kwa kuzingatia Kanuni ya 8 (1)

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Singida anatangaza uwepo wa
fedha kwa ajili ya kuvikopesha vikundi vya Wanawake, Vijana na Watu Wenye
Ulemavu, ambapo jumla ya Shilingi 81,956,430.947 zimetengwa katika robo ya nne
ya mwaka wa fedha 2024/2025. Hivyo, Vikundi vyenye sifa vinakaribishwa kuleta
maombi kwa njia ya mfumo kupitia Ofisi za serikali za Vijiji zilizopo katika maeneo
yenu.

Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -

(i)  Kikundi cha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu kilichotambuliwa na
kupewa cheti cha utambuzi na Halmashauri,

(i)  Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali mdogo au wa
kati au kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamali,

(i)  Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia
watano (5) na kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na
wanakikundi wasiopungua wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 7a (1) mtu
mwenye ulemavu anaweza kuwa na sifa ya kupata mkopo kama kikundi cha
watu wenye ulemavu endapc timu ya Menejimenti ya Halmashauri
itajiridhisha kuwa amekosa mtu mwingine mwenye ulemavu wa kuungana
naye Katika eneo lake. Aidha sifa zingine zitafanana na sifa za vikundi
vingine,

(iv) Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa ajili ya

matumizi ya shughuli za kiujasiriamali; na



(v)  Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na ajira rasmi, wenye
akili imamu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha, kikundi
cha vijana kitapaswa na wanakikundi wenye umri kuanzia miaka 18 hadi 45.

Maombi yote yatumwe kupita mfumo wa kielekroniki (tembelea tovuti:
mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo au
wasiliana na Afisa Maendeleo ya Jamii wa Kata husika au Mtendaji wa Kata husika.

Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo; barua ya
kikundi ya kuomba mkopo iliyopitishwa na afisa mtendaji wa kijiji/mtaa, muhtasari wa
kikundi wa kuomba mkopo, andiko rahisi la mradi unaoombewa mkopo kwa
kuzingatia fomu iliyo ndani ya mfumo na taarifa ya akaunti ya benki.

Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 02, mwezi 07, mwaka 2025.

Tangazo hili limetolewa na: -

i) l\r’ ;
Ester A. Chaula
Mkurugenzi Mtendaji
Halmashauri ya Wilaya
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